Ilimi

  • Tattaunawa akan Babban Zaɓin Gudanar da Motocin Lantarki daga Lamunin Hatsari

    Tattaunawa akan Babban Zaɓin Gudanar da Motocin Lantarki daga Lamunin Hatsari

    Wani mai kera motoci ya fitar da jerin motoci zuwa waje.Abokin ciniki ya gano cewa ba za a iya shigar da motoci da yawa yayin shigarwa ba.Lokacin da aka mayar da hotunan a wurin, wasu masu taruwa sun kasa fahimtar su.Ana iya ganin yadda sashin ke da mahimmanci ga ilimi da horar da aikin...
    Kara karantawa
  • Laccar Mota: Motar da ba ta so ta canza

    Laccar Mota: Motar da ba ta so ta canza

    1 Gabatarwa Tsarin tuƙi na ƙin yarda da aka canza (srd) ya ƙunshi sassa huɗu: Motar rashin so (srm ko sr motor), mai canza wuta, mai sarrafawa da ganowa.An haɓaka saurin haɓaka sabon nau'in tsarin sarrafa saurin gudu.Canjin rashin so na...
    Kara karantawa
  • Me yasa iskar injin mai hawa uku ke ƙonewa lokacin da lokaci ya ɓace?Nawa nawa za a iya haɗa haɗin tauraro da delta?

    Me yasa iskar injin mai hawa uku ke ƙonewa lokacin da lokaci ya ɓace?Nawa nawa za a iya haɗa haɗin tauraro da delta?

    Ga kowane mota, matuƙar ainihin halin yanzu na injin ɗin bai wuce na'urar da aka ƙididdige shi ba, injin ɗin yana da aminci sosai, kuma idan na'urar ta zarce na yanzu, iskar motar tana cikin haɗarin konewa.A cikin laifuffuka uku na mota, asarar lokaci wani nau'i ne na kuskure, bu ...
    Kara karantawa
  • Me yasa diamita tsawo na shaft na injin mai ƙarancin gudu mai yawa ya fi girma?

    Me yasa diamita tsawo na shaft na injin mai ƙarancin gudu mai yawa ya fi girma?

    Ƙungiyar ɗalibai sun yi tambaya a lokacin da suka ziyarci masana'anta: Me ya sa a fili ya bambanta diamita na shingen katako don motoci guda biyu masu siffar iri ɗaya?Game da wannan abun ciki, wasu magoya baya sun kuma tada tambayoyi iri ɗaya.Haɗe da tambayoyin da magoya baya suka yi, mu ...
    Kara karantawa
  • Makomar motar za ta zama

    Makomar motar za ta zama "marasa goge" bayan duk!Abũbuwan amfãni da rashin amfani, aiki da kuma rayuwa na brushless Motors!

    Takaitawa Motocin DC marasa gogewa sun mamaye masana'antu daban-daban kamar mahaukaciyar igiyar ruwa, ta zama tauraro mai tasowa da ya cancanta a cikin masana'antar injin.Za mu iya yin zato mai ƙarfi - a nan gaba, masana'antar motoci za su shiga zamanin "bushless"?Motocin DC marasa goga ba su da goga...
    Kara karantawa
  • Wadanne nau'ikan injuna ne samfuran inganci da kuzari?

    Wadanne nau'ikan injuna ne samfuran inganci da kuzari?

    Don samfuran motoci, mafi girman ƙarfin wutar lantarki da inganci sune mahimman alamun matakan ceton kuzarinsu.Ƙarfin wutar lantarki yana kimanta ƙarfin injin don ɗaukar makamashi daga grid, yayin da inganci yana kimanta matakin da samfurin motar ke canza kuzarin da aka ɗauka zuwa makamashin injina....
    Kara karantawa
  • Motar zafin jiki da hawan zafi

    Motar zafin jiki da hawan zafi

    "Hanyar zafin jiki" wani muhimmin ma'auni ne don aunawa da kimanta ƙimar dumama motar, wanda aka auna a ƙarƙashin yanayin ma'auni na thermal na motar a ƙimar nauyi.Abokan ciniki na ƙarshe sun fahimci ingancin motar.Al'adar da aka saba shine taɓa motar don ganin yadda za a ...
    Kara karantawa
  • Yaya motar ke gudana?

    Yaya motar ke gudana?

    Kusan rabin abin da ake amfani da wutar lantarki a duniya ana amfani da su ta hanyar injina.Don haka, an ce inganta ingantattun injina shi ne ma'auni mafi inganci don magance matsalolin makamashi a duniya.Nau'in Motoci Gabaɗaya, yana nufin canza ƙarfin da flo na yanzu ke samarwa ...
    Kara karantawa
  • Wane irin injina ake amfani da su a cikin injin wanki da muke da su duka?

    Wane irin injina ake amfani da su a cikin injin wanki da muke da su duka?

    Motar wani muhimmin sashi ne na kayan injin wanki.Tare da haɓaka aiki da haɓaka hazaka na samfuran injin wanki, injin ɗin da ya dace da yanayin watsawa suma sun canza cikin nutsuwa, musamman cikin layi tare da buƙatun ƙasarmu gabaɗaya dangane da manufofin...
    Kara karantawa
  • Matsayin mai sauya mitar a cikin sarrafa mota

    Matsayin mai sauya mitar a cikin sarrafa mota

    Don samfuran motoci, lokacin da aka samar da su daidai da sigogin ƙira da sigogin tsari, bambancin saurin injuna na ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai yana da ƙanƙanta, gabaɗaya baya wuce juyi biyu.Ga motar da injin guda ɗaya ke tukawa, gudun motar ba ma...
    Kara karantawa
  • Me yasa motar zata zaɓi 50HZ AC?

    Me yasa motar zata zaɓi 50HZ AC?

    Jijjifin motoci yana ɗaya daga cikin yanayin aiki na injina.Don haka, kun san dalilin da yasa kayan lantarki irin su injina ke amfani da 50Hz alternating current maimakon 60Hz?Wasu ƙasashe a duniya, irin su Burtaniya da Amurka, suna amfani da alternating current 60Hz, saboda ...
    Kara karantawa
  • Rarraba nau'ikan motoci

    Rarraba nau'ikan motoci

    1. Dangane da nau'in samar da wutar lantarki mai aiki: Ana iya raba shi zuwa injin DC da injin AC.1.1 DC Motors za a iya raba zuwa brushless DC Motors da kuma goga DC Motors bisa ga tsarin da aiki ka'idar.1.1.1 Brushed DC Motors za a iya raba zuwa: m maganadisu ...
    Kara karantawa