Lokacin da jagorar hagu, dama, da saman kantunan motar suka canza, zai shafi jujjuyawar motar?

Jagoran juyawa yana ɗaya daga cikin mahimman kaddarorin ingancin samfuran motoci.Idan abokin ciniki ba shi da buƙatu na musamman, masana'antar motar za ta ƙera ta a cikin agogon agogo, wato, bayan yin wayoyi bisa ga jerin lokaci da aka yi alama akan motar, injin ya kamata ya juya ta cikin agogon agogo daga ƙarshen ƙarshen babban shaft ɗin. ., ya kamata a ƙayyade yanayi na musamman lokacin yin oda.

Domin tabbatar da jujjuya shugabanci na mota, mafi yawan mota masana'antun za su gudanar da zama dole tsari dokoki a cikin wayoyi mahada na motor stator winding don tabbatar da cewa gubar wayoyi na motor winding za a iya smoothly shigar a kan m jirgin, kuma a lokaci guda tabbatar da daidaitaccen tuƙin motar.

微信图片_20230424165922

Dangane da dangantakar da ke tsakanin sararin samaniya da ke tsakanin motar motsa jiki da kuma tushen injin, murfin ƙarshen da sauran abubuwan da aka gyara, da kuma bukatun musamman na abokin ciniki don tashar mota da tuƙi, wasu canje-canje sun faru a cikin dangantakar dangi tsakanin stator. Ƙarshen wutar lantarki da mashin ɗin gabaɗaya, kamar: Ƙarshen fitar da wasu iskar gas ɗin mota yana a ƙarshen madaidaicin shaft, yayin da ƙarshen fitowar wasu injin ɗin yana a ƙarshen madaidaicin madaidaicin;Motar tana da madaidaicin madaidaicin madaidaicin, fitin hagu, babban kanti, da tsarin waya mai tsayi mai tsayi ba tare da takamaiman buƙatu ba.

Domin saduwa da buƙatun da ake tsammanin mai amfani, yawancin motsin motsi suna buƙatar daidaitawa a cikin wani takamaiman hanyar samarwa, kamar: dangi da daidaitaccen injin, alaƙar dangi tsakanin ƙarshen madaidaicin iska da injin gabaɗaya (daga ƙarshen tsawo na shaft. zuwa ƙarshen tsayin da ba na shaft ba, Ko akasin haka) canje-canje, ko matsayi na dangi na buɗaɗɗen shugabanci na waya mai karkatar da kai da kewayen firam ɗin ya canza, da sauransu. Don haka, tambayar ita ce, lokacin da waɗannan canje-canjen suka faru, ya aikata. Dole ne a gyara tsarin lokaci na iskar stator?Don saukaka kwatance da fahimta, muna ɗaukar madaidaicin injin a matsayin abin da ake buƙata don bincike.

微信图片_20230424165928
1 Ba a daidaita ƙarshen fitowar ba, kawai ana canza hanyar hanyar motar

Wannan yana da sauƙin fahimta.Wannan juzu'i ne na daidaici na wurin buɗewa na wayar gubar na iskar motsin stator, kuma ba zai canza tsarin lokaci na motar ba.Don canza hanyar tunani, zamu iya fahimtar cewa daidaitaccen motar da aka haɗa tare da wayoyi ya yi birgima a cikin kewayawa, kuma tuƙi na halitta ba zai canza ba.A wasu kalmomi, ba a buƙatar canje-canje ga tsarin masana'anta na iska.

2 Ba a daidaita ƙarshen fitowar ba, canza alkiblar motar

Bisa ga abubuwan da ke sama, ba a daidaita tashar tashar tashar ba, kuma don canza alkiblar motar, ya kamata a gyara kashi ɗaya kuma a sake juya sauran sassan biyu, kuma a daidaita iskar stator lokacin wayoyi.

3. An daidaita ƙarshen fitarwa, kuma jagorancin motar ya kasance ba canzawa.

Don dacewar fahimta, muna ɗauka cewa ƙarshen madaidaicin motar yana a ƙarshen ƙarar shaft.Lokacin da motar ke jujjuya agogon agogo, daidaitaccen tsarin lokaci na injin ɗin da ake kallo daga ƙarshen tsawo na shaft shine ABC a agogo.Sa'an nan, duba daga karshen ba-shaft tsawo, da motor maganadisu Sa'an nan shi ne ABC counterclockwise.Idan jujjuyawar motar ta kasance ba ta canzawa, lokacin da aka daidaita ƙarshen ƙarshen motar stator zuwa ɗayan ƙarshen, ya kamata a aiwatar da jujjuyawar lokaci.

微信图片_20230424165931
4 Daidaita ƙarshen fitarwa kuma canza alkiblar motar

Dangane da bincike na Mataki na 3, lokacin da aka daidaita ƙarshen fitarwa na iska, kuma ana daidaita madaidaicin tuƙi, babu buƙatar yin wani aiki akan iskar stator, idan dai girman girman axial na motar ya daidaita.


Lokacin aikawa: Afrilu-24-2023