Zaɓin na'urorin gwajin mota da na'urorin haɗi

Gabatarwa:Na'urorin ganowa da aka saba amfani da su don motoci sune: na'urar auna zafin jiki, na'urar auna zafin jiki, na'urar gano ɗigon ruwa, kariyar banbance-banbance na stator winding grounding, da sauransu.Wasu manyan motoci suna sanye da na'urorin gano girgizar shaft, amma saboda ƙarancin larura da tsada, zaɓin kaɗan ne.

Na'urorin gano da aka saba amfani da su don injinan lantarki sun haɗa da: na'urar auna zafin jiki, na'urar auna zafin jiki, na'urar gano ɗigon ruwa, kariyar banbance-banbance na stator winding grounding, da sauransu.Wasu manyan motoci suna sanye da na'urorin gano girgizar shaft, amma saboda ƙarancin larura da tsada, zaɓin kaɗan ne.

Motar.jpg

• Dangane da yanayin kula da zafin jiki na stator winding da kuma kariyar zafin jiki: wasu ƙananan injunan lantarki suna amfani da thermistors na PTC, kuma zafin kariya shine 135 ° C ko 145 ° C.Stator winding na high-voltage motor an saka shi tare da 6 Pt100 platinum thermal resistors (tsarin waya uku), 2 kowane lokaci, 3 aiki da 3 jiran aiki.

• Dangane da yanayin kula da yanayin zafin jiki da kuma kariyar zafin jiki: kowane nau'in motar yana ba da Pt100 sau biyu na thermal resistance (tsarin waya uku), jimlar 2, kuma wasu injina kawai suna buƙatar nunin zafin jiki na wurin.Zazzabi na harsashi mai ɗaukar motar kada ya wuce 80 ° C, zafin ƙararrawa shine 80 ° C, kuma zafin rufewa shine 85 ° C.Matsakaicin zafin jiki bai kamata ya wuce 95 ° C ba.

• An samar da motar tare da matakan rigakafin zubar ruwa: don injin sanyaya ruwa tare da sanyaya ruwa na sama, gabaɗaya ana shigar da maɓalli na gano ɗigon ruwa.Lokacin da mai sanyaya yayyo ko wani adadin ɗigowa ya faru, tsarin sarrafawa zai ba da ƙararrawa.

• Ƙarfafa bambance-bambancen kariya na iska: Dangane da ƙa'idodin ƙasa masu dacewa, lokacin da ƙarfin motar ya fi 2000KW, ya kamata a sanye take da na'urorin kariya na ƙasa daban.

Rarraba kayan haɗin mota

Yaya ake rarraba kayan haɗin mota?

Motoci stator

Stator motor wani muhimmin sashi ne na injina kamar janareta da masu farawa.Stator wani muhimmin sashi ne na motar.The stator ya ƙunshi sassa uku: stator core, stator winding da frame.Babban aikin stator shine samar da filin maganadisu mai jujjuyawa, kuma babban aikin na'urar shine a yanke shi ta hanyar layukan maganadisu na ƙarfi a cikin filin maganadisu mai jujjuya don samar da (fitarwa).

injin rotor

Motar rotor kuma shine ɓangaren jujjuyawar a cikin motar.Motar ta ƙunshi sassa biyu, rotor da stator.Ana amfani da shi don gane na'urar juyawa tsakanin makamashin lantarki da makamashin injina da makamashin inji da makamashin lantarki.An raba na'urar rotor zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da na'ura mai ba da wutar lantarki.

stator winding

Ana iya raba iskar stator zuwa nau'i biyu: ta tsakiya da rarraba bisa ga siffar jujjuyawar coil da kuma hanyar saka wayoyi.Ƙaƙwalwar iska da sakawa na iska mai tsafta yana da sauƙi mai sauƙi, amma inganci yana da ƙananan kuma aikin gudu yana da rauni.A halin yanzu, yawancin masu amfani da injin AC suna amfani da iska mai rarrabawa.Dangane da samfura daban-daban, samfura da tsarin aiwatar da iska mai iska, motocin da aka tsara, don haka sigogin fasaha na iska ma sun bambanta.

gidaje motoci

Cakulan mota gabaɗaya yana nufin rumbun waje na duk kayan lantarki da na lantarki.Rufin motar shine na'urar kariya ta motar, wanda aka yi da takardar siliki na karfe da sauran kayan ta hanyar yin tambari da tsarin zane mai zurfi.Bugu da kari, da surface anti-tsatsa da spraying da sauran tsari jiyya iya da kyau kare ciki kayan aiki na mota.Babban ayyuka: hana ƙura, hana amo, hana ruwa.

karshen hula

Ƙarshen murfin murfin baya ne da aka sanya a bayan kwandon motar, wanda aka fi sani da "rufin ƙarshen", wanda akasari ya ƙunshi jikin murfin, mai ɗaukar nauyi, da goga na lantarki.Ko murfin ƙarshen yana da kyau ko mara kyau yana shafar ingancin motar kai tsaye.Kyakkyawan murfin ƙarshen ya fito ne daga zuciyarsa - goga, aikinsa shine motsa jujjuyawar rotor, kuma wannan ɓangaren shine babban ɓangaren.

Motocin fanka

Tushen fan na motar gabaɗaya suna kan jelar motar kuma ana amfani da su don samun iska da sanyaya motar.Ana amfani da su galibi a wutsiyar motar AC, ko kuma ana sanya su a cikin bututun samun iska na musamman na DC da manyan injina.Tushen fanka na injuna masu hana fashewa gabaɗaya ana yin su ne da filastik.

Dangane da rarraba kayan: Blarna Fan Mota za a iya raba su iri uku, da kuma ruwan gwal filastik, jefa allonan fan.

ɗauka

Bearings wani muhimmin bangare ne a cikin injina da kayan aiki na zamani.Babban aikinsa shine tallafawa injin jujjuya jiki, rage juzu'i yayin motsi, da tabbatar da daidaiton juyawa.

Gabaɗaya abin birgima sun ƙunshi sassa huɗu: zobe na waje, zobe na ciki, jujjuya jiki da keji.Magana mai mahimmanci, ya ƙunshi sassa shida: zobe na waje, zobe na ciki, jujjuya jiki, keji, hatimi da mai mai.Musamman tare da zobe na waje, zobe na ciki da abubuwa masu birgima, ana iya bayyana shi azaman mirgina.Dangane da sifar abubuwan da aka yi birgima, ana yin birgima zuwa nau'i biyu: bearings ball da roller bearings.


Lokacin aikawa: Mayu-10-2022