Sabuwar hanyar cajin makamashi ta hanyar shigarwa

Sabbin motocin makamashi yanzu sune farkon manufa ga masu amfani da su don siyan motoci.Har ila yau gwamnati na goyon bayan samar da sabbin motocin makamashi, kuma ta fitar da wasu manufofi masu alaka da su.Misali, masu amfani zasu iya jin daɗin wasu manufofin tallafi lokacin siyan sabbin motocin makamashi.Daga cikinsu, masu amfani da abinci sun fi damuwa da batun caji.Yawancin masu amfani suna son shigar da manufar cajin tuli.Editan zai gabatar muku da shigar da tulin caji a yau.Mu duba!

Lokacin cajin kowane nau'i da samfurin motocin lantarki ya bambanta, kuma yana buƙatar amsawa daga dacewa guda biyu, saurin caji da jinkirin caji.Yin caji mai sauri da jinkirin caji ra'ayoyi ne na dangi.Gabaɗaya, caji mai sauri shine babban cajin DC, wanda zai iya cika 80% na baturiiya aiki a cikin rabin sa'a.A hankali caji yana nufin cajin AC, kuma tsarin caji yana ɗaukar awanni 6 zuwa 8.Gudun cajin motocin lantarki yana da alaƙa da ƙarfin caja, halayen cajin baturi da zafin jiki.A matakin fasahar baturi a halin yanzu, ko da saurin caji yana ɗaukar mintuna 30 don yin caji zuwa kashi 80 na ƙarfin baturi.Bayan wuce kashi 80%, don kare baturin, dole ne a rage cajin halin yanzu, kuma lokacin caji zuwa 100% zai fi tsayi.

Gabatarwa zuwa Tarin Cajin Motar Lantarki: Gabatarwa

1. Bayan mai amfani ya sanya hannu kan yarjejeniyar sayan motatare da ƙera motako kantin 4S, bi ta hanyoyin tabbatarwa don yanayin cajin siyan mota.Abubuwan da za a samar a wannan lokacin sun haɗa da: 1) yarjejeniyar sayan mota;2) takardar shaidar mai nema;3) haƙƙin mallakar filin ajiye motoci ƙayyadaddun haƙƙin mallaka ko amfani da Tabbacin haƙƙi;4) Aikace-aikacen don shigar da kayan aikin cajin abin hawa na lantarki a cikin filin ajiye motoci (wanda aka amince da tambarin dukiya);5) Tsarin bene na filin ajiye motoci (garaji) (ko hotuna mahalli a kan shafin).2. Bayan karbar aikace-aikacen mai amfani, kamfanin kera motoci ko shagon 4S zai tabbatar da sahihanci da cikar bayanan mai amfani da shi, sannan ya je wurin tare da kamfanin samar da wutar lantarki don gudanar da binciken yuwuwar wutar lantarki da gine-gine bisa ga lokacin binciken da aka amince.3. Kamfanin samar da wutar lantarki yana da alhakin tabbatar da yanayin samar da wutar lantarki na mai amfani da kuma kammala shirye-shiryen "Shirin Farko na Farko don Amfani da Wutar Lantarki na Kayan Cajin Amfani da Kai".4. Kamfanin kera motoci ko shagon 4S ne ke da alhakin tabbatar da yuwuwar ginin na'urar caji, kuma tare da kamfanin samar da wutar lantarki, suna fitar da "Tabbacin Wasikar Caji don Siyan Sabbin Motocin Fasinja na Makamashi" a cikin kwanaki 7 na aiki.

Ya kamata a lura cewa yana da wahala kwamitin unguwanni, kamfanin kula da dukiya da ma'aikatar kashe gobara su daidaita.Tambayoyin su sun mayar da hankali kan abubuwa da yawa: ƙarfin cajin ya fi na lantarkin zama, kuma na yanzu ya fi ƙarfi.Shin zai yi tasiri a kan amfani da wutar lantarki na mazauna a cikin al'umma kuma ya shafi rayuwar mazauna?A gaskiya ma, a'a, tarin caji yana guje wa wasu haɗari masu ɓoye a farkon zane.Sashen kadarorin yana damuwa game da kulawa mara kyau, kuma ma'aikatar kashe gobara tana tsoron haɗari.

Idan ana iya magance matsalar daidaitawa da wuri ba tare da wata matsala ba, to, an gama shigar da tari na caji da gaske 80%.Idan kantin sayar da 4S yana da kyauta don shigarwa, to ba lallai ne ku biya shi ba.Idan an shigar da ita a kan kuɗin ku, farashin da ke tattare ya fito ne daga bangarori uku:Na farko, dakin rarraba wutar lantarki yana buƙatar sake rarrabawa, kuma cajin DC gabaɗaya shine 380 volts.Irin wannan babban ƙarfin lantarki dole ne a kunna shi daban, wato, an shigar da ƙarin maɓalli.Wannan bangare ya ƙunshi Kudade suna ƙarƙashin ainihin yanayi.Na biyu kuma, kamfanin samar da wutar lantarkin yana ciro wayar daga na’urar sauya sheka zuwa wurin caji na kimanin mita 200, kuma kudin da ake kashewa da kuma kudin da aka kashe na kayan aikin cajin na’urorin wutar lantarki ne.Hakanan yana biyan kuɗaɗen gudanarwa ga kamfanin sarrafa dukiya, gwargwadon yanayin kowace al'umma.

Bayan an ƙaddara shirin ginin, lokaci ya yi don shigarwa da ginawa.Ya danganta da yanayin kowace al'umma da wurin garejin, lokacin aikin kuma ya bambanta.Wasu suna ɗaukar sa'o'i 2 kawai don kammalawa, wasu kuma na iya ɗaukar kwana ɗaya don kammala ginin.A cikin wannan matakin, wasu masu mallakar suna son su kalli rukunin yanar gizon.Kwarewata ita ce ba lallai ba ne.Sai dai idan ma'aikata ba su da aminci musamman, ko kuma mai shi da kansa yana da wasu ilimin fasaha, mai shi ma ba ya godiya a wurin ginin.A cikin wannan mataki, abin da mai shi zai yi shi ne ya fara isa wurin kuma ya yi magana da kadarorin, gane alaƙar da ke tsakanin kayan da ma'aikata, duba igiyoyin da ma'aikatan ke amfani da su, ko alamun da ingancin igiyoyin sun hadu. bukatun, kuma rubuta lambobi akan igiyoyi.Bayan an kammala ginin, sai a fitar da motar lantarki zuwa wurin don a zahiri bincika ko za a iya amfani da takin cajin yadda ya kamata, sannan a auna yawan mita da ake ginawa a gani, a duba lambar da ke kan kebul ɗin, sannan a kwatanta yadda ake amfani da na USB da na gani. nisa.Idan akwai babban bambanci, za ku iya biyan kuɗin shigarwa.

Source: First Electric Network


Lokacin aikawa: Agusta-15-2022