Ka'idar fasahar tuƙi ta mota da matakai huɗu na tuƙi marasa matuƙa

Mota mai tuka kanta, wanda kuma aka sani da motar da ba ta da direba, motar da ke tuka kwamfuta, ko mutum-mutumi na hannu, irin mota ce mai hankali.wanda ke gane tuƙi mara matuƙi ta hanyar kwamfuta.A cikin karni na 20, tana da tarihin shekaru da yawa, kuma farkon karni na 21 ya nuna yanayin kusa da amfani.

Motoci masu tuka kansu sun dogara da basirar ɗan adam, na'urar kwamfuta na gani, radar, na'urorin sa ido, da kuma tsarin sakawa na duniya don yin aiki tare don ba da damar kwamfutoci su yi amfani da motocin da kansu da kansu ba tare da sa hannun ɗan adam ba.

Fasahar matukin jirgi ta haɗa da kyamarori na bidiyo, na'urori masu auna firikwensin radar, da na'urori masu ganowa na Laser don fahimtar zirga-zirgar da ke kewaye da kuma kewaya hanyar gaba ta cikin cikakken taswira (daga motar da ɗan adam ke tuƙa).Wannan duk yana faruwa ne ta hanyar cibiyoyin bayanai na Google, waɗanda ke sarrafa ɗimbin bayanan da motar ke tattarawa game da wuraren da ke kewaye.Dangane da haka, motoci masu tuƙa da kansu daidai suke da motocin da ake sarrafa su daga nesa ko kuma motoci masu wayo a cibiyoyin bayanai na Google.Ɗaya daga cikin aikace-aikacen fasahar Intanet na Abubuwa a cikin fasahar tuƙi mai sarrafa kansa.

Volvo yana bambanta matakai huɗu na tuƙi mai cin gashin kansa bisa ga matakin sarrafa kansa: taimakon direba, sarrafa kansa, babban aiki da kai, da cikakken sarrafa kansa.

1. Tsarin Taimakon Tuki (DAS): Manufar ita ce don ba da taimako ga direba, gami da bayar da bayanai masu mahimmanci ko masu amfani da ke da alaƙa da tuƙi, da kuma fayyace kuma fakaice gargaɗi lokacin da lamarin ya fara zama mai mahimmanci.Irin su tsarin “Lane Departure Warning” (LDW).

2. Tsare-tsare masu sarrafa kansu: tsarin da zai iya shiga tsakani kai tsaye lokacin da direba ya karɓi gargaɗi amma ya kasa ɗaukar matakin da ya dace cikin lokaci, kamar tsarin “Automatic Emergency Braking” (AEB) da tsarin “Taimakawa Layin Gaggawa” (ELA).

3. Tsari mai sarrafa kansa sosai: Tsarin da zai iya maye gurbin direba don sarrafa abin hawa na dogon lokaci ko ɗan gajeren lokaci, amma duk da haka yana buƙatar direba ya kula da ayyukan tuƙi.

4. Cikakken tsari mai sarrafa kansa: Tsarin da zai iya kwance abin hawa kuma ya ba duk wanda ke cikin motar damar yin wasu ayyukan ba tare da sanya ido ba.Wannan matakin sarrafa kansa yana ba da damar aikin kwamfuta, hutawa da barci, da sauran ayyukan nishaɗi.


Lokacin aikawa: Mayu-24-2022